Dân cư mạng xôn xao với hình ảnh cây tre (nứa) ra hoa và quả

Thảo luận trong 'Thắc mắc Tiêu Sáo' bắt đầu bởi dilinhqldt, 7/4/16.

Tìm cảm âm và sheet:
  1. dilinhqldt

dilinhqldt Administrator Thành viên BQT

Thât vô cùng hiếm hoi nhưng đó là sự thật
    Mới đây một số hình ảnh được cho là cây tre (nhưng thực chất là cây nứa) ra quả đã được đăng tải trên facebook Linh Nguyen cùng lời chia sẻ: “Tre nhà mình có trái nè, nghe nói trăm năm tre mới ra trái một lần mà khi có trái là hạn hán đói kém xảy ra”.

Ngay sau đó, các hình ảnh này đã được lan truyền nhanh chóng trên mạng xã hội cùng với nhiều lời bình cho rằng đây là sự việc "rất lạ lùng", "đầy bất ngờ".

"Trước giờ mới nhìn thấy có hoa tre chứ chưa nhìn thấy quả như thế này bao giờ, thật là quá lạ lùng", thành viên Tran Ha viết.

Cùng với đó, thành viên Hoa Mai cũng cho hay, đây không phải là cây tre mà là cây nứa nhưng đã nhìn thấy hoa tre, hoa trúc, nứa nhưng quả thì đây là lần đầu tiên mới được thấy.

"Lạ quá thôi, nhưng đây là cây nứa chứ không phải cây tre vì mình ở miền núi nên mình biết rõ cây này", thành viên Hoa Mai bày tỏ.

(hình ảnh cây nứa ra quả rất hiếm hoi)

Đối với các bạn có chung niềm đam mê bộ môn sáo trúc điều này lại càng làm các bạn tò mò hơn, bởi lẽ cây nứa hay cây sáo nứa là vật vô cùng thân thiện với anh em trong giới sáo.
    Có bạn còn nổi hứng đi săn bằng được những cây nứa đó để về chế tác cho mình một cây sáo để đời (vì cho rằng khi ra quả là cây nứa đã rât rất già)

Đang tải...
    Ký hiệu cảm âm
    quảng 1 ghi là: d,r,l... hoặc (dô,rê,la,....)
    quảng 2 ghi là: d2,r2,l2... hoặc (do2,re2,la2,..hoặc dó,ré,..)
    quảng 3 ghi là: d3,r3,l3... hoặc (do3,re3,la3,....)
    d-m là luyến nốt
    La# => Sib Bấm nửa nốt si Sib oxxoxx
    fa# là nữa nốt son
    mb là mi giáng, sb là sol giáng, lb  la giáng, xb  xi giáng

cảm âm kg cụ thể nên bạn dùng sheet và tự bổ sung thêm kỹ thuật
    còn beat nhạc từng bài đang cập nhật
    ----------
    Ủng hộ góp phần duy trì diễn dàn
    khi bạn mua sản phẩm Shop Nhạc Cụ DiLinh nhé

tham khảo web shop www.saotrucDiLinh.com

hoặc gọi dt 098.79.75.100
     cảm ơn bạn đến web